girls talking
ฮั่นแน่!ท่านผู้มีอุปการะคุณโปรดทราบทั้งหลาย กรุณาสมัครเป็นสมาชิกกันก่อนสิจ๊ะ!
ฮั่นแน่!ท่านผู้มีอุปการะคุณโปรดทราบทั้งหลาย กรุณาสมัครเป็นสมาชิกกันก่อนสิจ๊ะ!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สาระความรู้จากผู้หญิงสู่ผู้หญิงเล่าสู่กันฟัง,ความสวยความงาม,เคล็บลับการดูแลตัวเองอีกล้านแปดที่คุณอาจจะไม่รู้!!

บ้านPortalLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
KAE

KAE

ผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่ Empty
08102009
ตั้งหัวข้อผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่

กับรักครั้งใหม่

เค้าคนนั่น 34 ผมสีน้ำตาลเข้ม หล่อ เข้าขั้นนายแบบ ไม่มีแฟน ไม่เคยแต่งงาน แล้วเราก็ให้เบอร์โทรศัพท์ไป แล้ววันต่อมาเค้าก็โทรมาชวนไปกินข้าว ก็ดูใจกันไป เค้าก็ดีดูไม่เจ้าชู้ สุภาพ ตายแล้ว! ทำไมดูดีอย่างนี้! (เสียงสูงปริ๊ดด..)

อกหักมาปีเต็ม เหมือนฟ้าจะเห็นใจ หมดกรรมชะทีเรา!!!!!! ส่งคนดีมาให้เรา ( ดีจริงหรือ?) เพราะตอนที่เจอกับแฟนคนใหม่เดี้ยนก็อายุ 28 ย่าง 29 แล้วนิค่ะ คบกันมา หนึ่งเดือน เค้าก็ย้ายมาอยู่กับเราที่กรุงเทพ เราก็ย้ายมาอยู่กับเค้าเพราะเราอยู่กับแม่ เดี้ยนเป็นคนกรุงเทพค่ะ เห็นว่าเค้าไม่มีงานทำท่าทางน่าสงสารพอไปเช่าห้องด้วยกันก็เห็นใจเค้า สู้อุตสาห์ สู้อุตสาห์ ออกค่าประกันค่าห้องจำนวน8000 บาท เพราะไอ้เราจะอยากจะแสดงน้ำใจ เค้าก็ดีใจขอบคุณเป็นการใหญ่ น่ารักมากก..เที่ยวไปรับไปส่ง ทู๊กวัน เพราะที่พักอยู่ไม่ไกลกับที่ทำงาน เข้าส่ง เย็นรับ ดูมีความสุขกันเสียจริง ไปไหนมาไหนเราก็ไปรถเมล์กันไม่เคยนั่งเท็กซี่เลยน่ะค่ะ เพราะว่าเค้าบอกว่า เค้าต้องอยู่อย่างประหยัด กระเตง ๆ กันไปสองคน กินข้าวเราก็กินข้างทางบ้าง ที่ห้างบ้าง กินอาหารญี่ปุ่นบ้าง พอได้อยู่นะค่ะ

พออยู่ไปอยู่มาเดี้ยนรู้สึกว่ามันเริ่มจะมีอะไรแปล่งๆ
มันเริ่มจะส่อแววออกมาให้เดี้ยนเห็นทีละนิดๆ ทีละนิดๆ ค่ะ วันนั่นเราไปช๊อปปิ้งที่เทสโก้โลตัสกัน พอเดี้ยนหยิบครีมอาบน้ำขนาดเลือกเอายี่ห้อที่ถูกที่สุดแล้วนะค่ะท่านผู้อ่านขาาาา.. ยี่ห้อ “ นกแก้ว”ราคา 34 บาท

แฟนอิเดี้ยนพูดขึ้นมาทันทีว่า “ เธอจ่ายเองนะ! แล้วอยู่ที่บ้านเธอใช้อะไรล่ะ??"

ทั้งๆ ที่มันราคาแค่ 34 บาท! เนี้ยนะ... โอวว์แม่เจ้า...... O_o"

เดี้ยนยืน "อึ้ง" และ "งง" ใบ้รับประทานอยู่อย่างนั่นนาทีหนึ่งเห็นจะได้ .. หลังจากตั้งสติได้แล้วเดี้ยนก็ยังอุตสาห์คิดในแง่ดีว่า ...

"เอ้...เราได้ยินผิดไปหรือเปล่าหว่า !!" แต่ไม่เป็นไร.... (ตรูไม่เอาก็ได้ฟระ..)

เดี้ยนก็ค่อยๆวางครีมอาบน้ำตรานกแก้ว ราคา 34 บาท ลงทันที! พร้อมหันขวับกลับไปมองเค้าด้วยหน้าตาบอกบุญไม่รับ แต่ก็ไม่กล้าพูดอะไร....... (ให้อภัยเพราะมันหล่อ...)

ในใจคิดว่า เออนะ ช่างเตอะ มันก็แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆ แต่อีคุณแฟนเดี้ยนเค้าก็รู้ว่าเราแอบงอนอยู่...(แต่มันก็ยังเฉยยยยยย....)

จนกระทั้งอยู่ๆกันนานเข้า ก็ดีอย่างเดียวที่ไม่ค่อยทะเลาะกัน แต่พอมาถึงวันหนึ่ง เราคุยกันเรื่องที่ว่า หลังๆมานี้
เค้าเริ่มจะชักแปลกๆ เริ่มเค็มๆ เริ่มงก ๆ เคี้ยวๆ เหนียวๆ ขั้นเทพมากขึ้น...
แต่กระนั้นอิเดี้ยนก็คิดในแง่ดีว่า

"เฮ้ย..เค้าเองก็ไม่ได้ทำงานทำการอะไรน้า (นะเพราะเค้ามีบ้านอยู่ที่อังกฤษ บ้านของเค้า เค้ามีไว้ให้คนเช่าค่ะ) ไอ้เราก็ได้แต่คิดว่าช่างมันเถอะเค้าคงยังไม่ได้ทำงาน คงเป็นคนประหยัด ก็ดีนะรู้จักใช้จ่าย"

เดี้ยนก็ได้แต่ปลอบใจตัวเองอยู่อย่างนั่น แต่ก็ยังดีที่ค่าอพาร์เม้นต์ เค้าเป็นคนจ่าย แล้วค่าอาหารเค้าก็เลี้ยง เวลาไปเที่ยวเค้าจะออกให้เดี้ยนอยู่นะ.. แต่เราอยู่ด้วยกันมาก 4 เดือนแล้วทำไม ไม่เคยให้เงินเราซักบาทเดียวเลยฟระ!!!????

ความสงสัยนี้เกิดขึ้นมาอย่างไม่คาดหมาย ตายล่ะหว่าตรู แฟนคนนี้อายุอานามก็ไม่ใช่สะรุ่น(วัยรุ่น)แล้วน๊า????
แต่ทำไมเค้าไม่ทำการทำงาน ซะทีว่ะ??? ความรู้ก็มี จบก็สูง แต่ชอบทำงานเกี่ยวกับการสอนมวย ชอบไปซ้อมมวย ซ้อมมันทุกวัน ตอนเช้าก็แหกตื่นแต่เช้าออกมาวิ่งเพื่อให้ร่างกาย แข็งแรงอยู่เสมอ(อันนี้ไม่เถียง..)

มาถึงคราวที่อีเดี้ยนซวยบ้างล่ะค่ะทีนี้ เดี้ยนเกิดตกงานอย่างกะทันหัน! เพราะดันไปทะเลาะกับเจ้านายเข้า เขาเลยไล่อิเดี้ยนออก แถมเงินเดือนมันยังจ่ายให้อิเดี้ยนแค่ครี้งเดียวเอ้งงง.... dammกรรม.. T_T

ทางฝ่ายท่านชายของเดี้ยน ก็ไม่เค้ยไม่เคยถามเดี้ยนสักคำว่าเธอจะมีเงินให้แม่ไหม??? แล้วเธอจะมีเงินใช้หรือปล่าว?? ปากบอกรักเราๆๆ อยากแต่งงานกับเรา อยากร่วมชีวิตกับเรา ทั้งๆที่รู้ว่ากูก็ตกงานอยู่เนี้ย มึงยังจะไม่หยิบยื่นให้กูใช้สักบาทเลยเหรอว่ะ??? บ่นไปก็เท่านั่น...เพราะถึงมันรู้มันก็ไม่ให้อยู่ดี....

อีเดี้ยนก็ได้แต่ปลอบใจตัวไปวันๆ เท่านั่น... พร้อมเก็บคำถามมากมายในไว้ในใจ อาจจะเป็นเพราะว่าเค้ายังไม่มีงานทำ ถ้าเค้ามีงานทำสักนิดก็คงดีกว่านี้ แล้วที่สำคัญไม่กินเหล้าไม่เจ้าชู้ ไม่สูบบุหรี่.... แค่นี้...

"โฮ.ๆๆ ศรีทนด้ายยยยยยยยยยย" ... T^T

จริง ๆ แล้วดิฉันก็พอใจแล้วนะ เค้าก็มีส่วนบ้างที่ดีอยู่ไม่น้อย แต่ในระหว่างที่อีเดี้ยนไม่มีงานทำเค้าก็รับผิดชอบค่าใช่จ่ายทุกอย่างในบ้านนะค่ะ ก็ยังดีว่ะ ก็ยังมีเพื่อน ๆ พากันปลอบใจ ว่าถ้าวันหนึ่งเค้ามีงานทำคงจะดี ในระหว่างนี้เงินมันใช้ไป หมุนไป ใช้ไป เงินตัวเองก็ไกล้จะหมดแล้วซิ ตายละกรู!!

ตอนนั้นจำได้ว่าคบกันประมาณ 4 หรือ 5 เดือนแล้ว แล้วแฟนก็ต้องกลับไปบ้านเพราะเป็นช่วงคริตส์มาส์ เพราะเค้าซื้อตั๋วก่อนที่เราจะรู้จักกัน เค้าต้องกลับบ้านประมาณ 2 สัปดาห์ ตอนนี้เริ่มจะวัดใจแล้วนะค่ะ อย่างที่รู้รู้อยู่ว่าอีเดี้ยนตกงานมาประมาณระยะหนึ่งแล้ว เค้าไป เค้าไป ไปจริง ๆ ค่ะ แต่เค้าไม่ทิ้งเงินไว้ให้อีฉันซักบาทเดียว!
(โธ่! ชีวิตกรู.." Y_Y )

เพราะเค้าคงทราบว่าอีฉันมีเงินเก็บนิดหน่อย มันเลยไม่ทิ้งไว้ให้อิเดี้ยนซักบาท เค้าบอกว่าค่าเช่าห้องเดียวก่อนวันที่ 7 มกราคม ปีนี้เองค่ะเค้าจะกลับมาจ่ายเอง เดี้ยนคิดอยู่ในใจว่า

" ตายห่า ..แล้วตรูจะเอาเงินที่ไหนมาใช้ล่ะ!!" O_o"

แต่อีกใจหนึ่งก็คิดว่า เค้าคงไม่มีงานทำมั้ง เลยประหยัด!
ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านี้ เดี้ยนก็ทราบมาตลอดเวลาที่เราอยู่ด้วยกัน เค้ามีเงินเก็บประมาณ 1,000,000 บาท พร้อมกับบ้านที่อังกฤษที่ผ่อนเสร็จแล้ว!!
เดี้ยนก็ปลอบตัวเองต่อไปว่าไม่เป็นไร.. เราพึ่งรักกันนะเราไม่จำเป็นต้องขอเงินเค้าก็ได้(มั้ง??) เพราะเราเองก็มีอยู่บ้าง บางครั้งเงินทองมันของนอกกาย เรารักเพราะเค้าเป็นคนดี ไม่เจ้าชู้ ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ในตอนนั้นมันก็พอแล้ว ทั้ง ๆ ที ในใจอีเดี้ยนก็แอบน้อยอกน้อยใจ แต่ช่างมันเถอะโลกนี้ใครจะดีไปแมร่งหมดซะทุกอย่างว่ะ??? !!!!!

ก็ยังดีที่เค้าโทรมาหาตลอด ส่งข้อความมาบ่อย ๆ น่ารักมากๆค่ะ และที่สำคัญเราจะมีข่าวดีร่วมกัน นั่นคือเขาจะพูดกับครอบครัวของเค้าว่าเราจะแต่งงานกัน มันเป็นข่าวดีมากเลยน่ะค่ะ สำหรับอิเดี้ยน เพราะว่า 28 แล้วนะค่ะ
เสียเวลากับแฟนเก่ามานานมากรวม ๆ แล้วประมาณ 4 ปี เพราะอีเดี้ยนบอกว่าถ้ารักจริง ให้มาแต่งงานสิ!
เค้าก็ทำค่ะ ถามว่าต้องการสินสอดเท่าไหร่ อีเดี้ยนบอกว่าก็เอาตามธรรมดา "หนึ่งแสน,แหวนเพชร วงหนึ่ง 50000 บาทเท่านั้น และที่สำคัญ เค้าตกลงด้วย!!!"....

โอววว์ อีนี่ก็ดีใจสุดๆ แสดงว่าเค้าต้องรักเราจริงแน่นอน... *0* อีเดี้ยนลืมเรื่องที่เค้าไม่ทิ้งเงินให้อิเดี้ยนไปเสียสนิท...

นั่งคิดนอนคิดขอให้เค้ากลับมาอย่างปลอดภัยแล้วก็มาแสดงความรัก มาร่วมชีวิตอย่างเป็นสามี ภรรยา ที่ถูกต้อง ดีอกดีใจเป็นการใหญ่ ฝันละเมอ.. เพ้อเป็นอีบ้าบออยู่คนเดียว... โทรไปบอกกับทางบ้านของตัวเองซะดิบดี....คิดว่าหมดเวรหมดกรรมเสียทีนะกรูส์.... ในทีสุดก็มีผัวเป็นตัวเป็นตนกะเค้าสักที... ได้เจอคนดี ๆ หล่อ ๆ รักจริง วุ้ยยยยย!

แล้วพ่อแม่เค้าก็ดีมากน่ะค่ะ มีครั้งนึ่งเดี้ยนซื้อของขวัญฝากครอบครัวเค้าเล็กน้อยเช่น แก้วน้ำลายแมว ของเล็ก ๆ น้อย ๆ น่ะค่ะ พ่อแม่เค้าก็ชื้อของขวัญขอบฝาก มามากมายให้เดี้ยนเชียวนะค่ะ อาทิ..น้ำหอมราคาแพง โลชั่นราคาแพง ที่เป่าผมอย่างดี ครีมอาบน้ำครีมบำรุงผิว หินขัดตัว ร่มลายแมวน่ารักจุ๋มจิ๋ม แต่!! แฟนของเดี้ยนซื้อเพียงช๊อคโกแล็ต ยี่ห้อถูก ๆ มาเพียง หนึ่งกล่อง ***ขอย้ำ***เพียงหนึ่งกล่องเท่านั้น!!!! ไม่มีแถม!!!

วันเวลาที่คนเรามีความสุขมักจะผ่านไปอย่างรวดเร็วเสมอ... ละแล้วเค้าก็กลับมาที่เมืองไทย พร้อมของฝากอย่างที่อีฉันบอกพพออีฉันเห็นของฝากแล้ว .... ก็ยิ้มอยู่เพราะเป็นของที่ชอบ แต่อดน้อยใจแฟนมากไม่ได้..ที่มันซื้อช๊อคโกแล็ค เพียงกล่องเดียวมาให้ตรู.... ใครไม่น้อยใจบ้างก็ให้มันรู้ไปค่ะ !! แต่ก็เอาว่ะของฝากอย่างอื่นก็ยังได้มาเยอะอยู่.... เฮ้อ....
แต่ ขอบอกว่าซึ้งน้ำใจพ่อกับแม่ของเค้ามากค่ะ เพราะถึงแม้เราไม่เคยเจอกันเค้ายังมีน้ำใจขนาดนี้ ขอขอบคุณพ่อแม่ของเค้ามา ณ ที่นี้น่ะค่ะเค้าอินเลฟกับลูกสะใภ้ทีจะกลายเป็นอดีตคนนี้มากมายค่ะ

แต่นั่นยังไม่จบ..นะค่ะ อิเดี้ยนกับแฟนยังมีหน้าไปดูแหวงเพชรมาอย่างดี ดูห้องอาหาร ดูตามโรงแรม
สอบถามราคา แต่แล้วทุกอย่างรวม ๆ กันแล้วมันตกประมาณ สองแสนห้า!!!

เอาล่ะค่ะ..พอยอดมา..พ่อคุณก็เหงื่อตกทันที.... แฟนอิเดี้ยนก็เริ่ม ออกอาการไม่อยากแต่งขึ้นมาทันตาเห็น!! T^T

เราทะเลาะกันเสียใหญ่โต เพราะเค้าบอกว่าเค้าไม่มีเงิน ขอทำงานก่อน ..แล้วตรูล่ะ..??? ตายห่ากันพอดี..เสือกบอกที่บ้านไปแล้วด้วย..!!!!!!!!!!! ... แง้ แง้... T^T

แอบไปคิดอยู่ในใจคนเดียวว่า... ไอ้เราเห็นอยู่ว่าเค้ามีเงินอยู่ในบัญชีเป็นล้านๆ บ้านก็รวยเห็นๆ เค้ามีจริง ๆ ค่ะ

เค้าบอกอิเดี้ยนและโชว์สมุดธนาคารของเค้าให้อิเดี้ยนดู....

จะเป็นอย่างไรต่อไปนั่นติดตามอ่านเรื่องราวของอิเดี้ยนต่อไปฉบับหน้านะค่ะ.. ตอนนี้ขอตัวไปทำกับข้าวให้ท่านเสวยก่อน.. กลุ้ม..ค่ะ..กลุ้ม... (โอยยย..กรูอยากจะบ้า...) Y_Y
ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: reddit

ผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่ :: Comments

รออ่านอยู่นะค่ะคุณพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่ 303919

หลังจากเหตุผลและข้ออ้างนานับประการของเขา เช่น.. ถึงเค้าจะมีเงินเก็บสะสมอยู่ 1 ล้านกว่าบาท แต่เงินตรงนี้ก็ต้องแลกมาจากน้ำพักน้ำแรงเขาทั้งนั่น (เดี้ยนเขาใจค่ะว่าเค้าก็คงจะเสียดายอยู่ไม่น้อย) ทั้งๆที่ทางฝ่ายพ่อกับแม่ของเค้าเอง ท่านทั้งสองดีกับฉันมาก ท่านบอกว่าจะออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้ และอยากจะจัดการแต่งงานให้สมเกียรติ์ เพราะถึงยังไงลูกชายคนโตจะแต่งงานทั้งที ก็อยากจะจัดให้ดีหน่อย แต่ปัญหามันอยู่ที่แฟนเดี้ยนนี่แหละค่ะ... มันไม่ยอมค่ะ ............. T^T
ไปๆมาๆ เมื่อเรื่องราวชักจะบานปลายขึ้น แฟนของเดี้ยนมันจะไม่ยอมแต่งซะงั้น.. ... เหตุผลรึค่ะ??? ก็มีอยู่เรื่องเดียวนั่นแหละค่ะ... “เรื่องเงิน” อะเอะก็หาว่าเงินทุกบาททุกสตางค์เค้าเป็นคนหานะ โน้นนั่นนี้ เงินก็เงินของเค้า ไม่ใช่เงินของเดี้ยนเองซะหน่อย...แทนที่จะเก็บไว้โน้น นั่นนี้ บลา ๆๆๆๆ (อืม..ค่ะ อันนี้ ไม่เถียง แต่เมิงจาพูดให้ความหวังตรูทามมายล่ะเนี้ย T_T )

เดี้ยนจึงต้องเป็นฝ่ายเคลียร์กับญาติโกโหติกาของตัวเอง กว่าจะชี้แจงให้เข้าใจ ว่าอะไรเป็นอะไร กว่าจะเข้าใจ น้ำลายเดี้ยนจะแห้งตายซะให้ได้เลยล่ะ.... แต่ก็อย่างว่าค่ะ ถึงเราจะทะเลาะกันอย่างไร อิเดี้ยนก็อดสงสารเขาไม่ได้อยู่ดี พยายามเป็นคนมองโลกในแง่ดีตลอด .... สุดท้ายเลยตัดสินใจว่าเราจะจดทะเบียนกัน แล้วก็ซื้อแหวนใส่แลกกันแค่นั่นพอ ยังไม่ต้องมีพิธีรีตรองอะไรมากมาย

จนกระทั้งอีกไม่นาน แฟนของเดี้ยนได้รับการชักจูงจากเพื่อนสนิทเป็นครูสอนมวยไทยในฮ่องกง เริ่มจะแนะนำอาชีพครูสอนมวยไทยในฮ่องกงให้กับแฟนของเดี้ยน ประกอบกับแฟนของเดี้ยนเป็นพวกบ้ามวยไทยเป็นชีวิตจิตใจ อีกทั้งยังมีพื้นฐานทางด้านนี้มาอย่างดี เลยไม่ใช่เรื่องยากสำหรับเขาที่จะหางานในฮ่องกง แถมรายได้อย่างต่ำ ก็ 80,000-100,000 บาท ต่อเดือน กระนั้เขาก็ยังมิวายกล่อมอิเดี้ยนให้เชื่อใจ ด้วยคำพูดที่สร้างความหวังไว้ในดวงใจดวงน้อยๆของฉันว่า ...

“ถ้าผมได้ไปทำงานที่ฮ่องกงเราจะได้เงินเป็นก้อนและคงไม่นานเราจะได้ เก็บเงินมาแต่งงาน !!!“
แถมรายได้ก็ดีมากด้วย อีกทั้งยังบอกกับเดี้ยนว่า และถ้ารายได้เค้าดีมากๆ เดี้ยนก็คงไม่ต้องทำงาน และเค้าจะรับผิดชอบค่าใช้จ่าย และจะส่งเงินมาให้คุณแม่ แม่จะได้ไม่ต้องลำบาก” ...

(“ฟังดูดีใช่มั้ยล่ะค่ะ?? ... แต่ยังก่อนค่ะ มันยังไม่จบเพียงเท่านี้.. )

ทั้งหมดนี้เป็นคำพูดจากเค้าเองนะค่ะ ซึ่งฟังดูแล้วใจชื้นเนอะ.. ( หลอกให้ตรูนอนฝันหวานไปไกลแสนไกล ..... )

ดูเหมือนว่าอีตัวที่เป็นภาระของเรื่องตั้งแต่ต้นอย่างเดี้ยนมันยังไม่จบลงเพียงเท่านี้ค่ะ ... แต่ก่อนหน้าทีเดี้ยนจะแต่งงานกับเขานั้น
เพื่อนสนิทของอิเดี้ยนคนนึ่ง ดันไปเป็นซี้กับแฟนเก่าของแฟนอิเดี้ยนเขาพอดี.... “แหม! โลกมันจะกลมอะไรกันป่านชะนี้หนอ...เฮ้ออ...ชะนีปวดใจค่ะ! “

ดันไปล่วงรู้ความลับจากยัย “ไฮโซ” แฟนเก่าของว่าทีสามีของตัวเองเข้า .... ช่วงเดี้ยนถึงกับ”อึ้ง” อยู่เหมือนกันค่ะ.. ไม่ใช่เขาเป็นคนไม่ดีนะค่ะ ดีมากกกกกกกกกกกกก พอๆกับไอ้เรื่องประหยัดดดดดดดดดดด โคตรรรรรรรรรรรร ๆๆๆ เอาล่ะสิ..ตรู...งานเข้าเลยฉัน...โลกมันแคบจริง ๆ นะค่ะ อีฉันมีเพื่อนไม่แค่ไม่กี่คนจริง ๆ ค่ะ แต่มันก็ช่างบังเอิญอะไรปานนี้ เพื่อนที่เกือบสนิทก็กลายไปเป็นเป็นสนิทกับแฟนเก่าของว่าที่สามีในอนาคต.....

แต่อิเดี้ยนก็เป็นคนเปิดใจกว้างเสมอ แถมยังอยากรู้เรื่องราวความเป็นมาของแฟนใหม่ และว่าที่ปรั่วในอนาคตของตัวเองอยู่ด้วย เดี้ยนก็ลองถามค่ะ ว่าเป็นอย่างไรมาเมืองไทยทำไม มีแฟนเป็นคนไทยกี่คน? ทำไมเลือกกัน? เพราะอะไร ยังไง??? ฯลฯ หลังจากได้รับคำตอบพอหอมปากหอมคอแล้ว แต่อิเดี้ยนจะไม่กล่าวมากมายถึงคุณไฮโซเค้าน่ะค่ะ เราต้องให้เกียรติ์เธอด้วยค่ะ เพราะว่าเราเคยร่วมชะตากรรมเดียวกัน แต่ไฮโซเธอได้หนี หลุด พ้น บ่วงกรรม แต่อีฉันนี่ล่ะค่ะที่ยังไม่หลุดบ้นบ่วงกรรมที่นับวัน นับวันมันจะรัดแน่นมากขึ้นทุกที .. ทุกที... (เฮ้อ..)

ด้วยความยากรู้อยากเห็นของตัวอิเดี้ยนเอง และพฤติกรรมที่แปลกประหลาด “ตืด.” เกินความพอดี พองาม ของแฟนฝรั่งคนใหม่ของเดี้ยน จึงทำให้เดี้ยนอยากจะรู้เรื่องราวที่ในอดีตของเค้าทั้งสองคนมากขึ้น ... หลังจากที่ได้ฟังคำตอบทุกอย่างที่หลุดมากจากปากยัย”ไฮโซ” .......อิเดี้ยนถึงกับนั่งไวอาลัยให้กับตัวเองอยู่นานทีเดียว....คำตอบที่อิเดี้ยนได้รับนั่นก็คือ...

แฟนอิเดี้ยนคนนี้ เป็นฝรั่งที่ขี้เหนียวโคตร ๆๆๆ ขั้นเทพค่ะ.. อะไรแพงไม่กิน อะไรแพงไม่จ่าย ... และชอบให้ยัยไฮโซ ออกเงินเองอยู่เสมอๆ นังปลาเพื่อนซี้อิเดี้ยนบอกว่า ยัยไฮโซ บอกมาว่า

“มันมีดีแค่หล่ออย่างเดียวเท่านั่นแหละ “ ..... พอได้ฟังดังนั้น...โอวว์..แม่เจ้า....แล้วนี่เดี้ยนจะทำอย่างไรกับชะตากรรมของตัวเองดีหละนี่?????

ระหว่างที่เค้าไปติดต่อสมัครงานที่ฮ่องกงบินไปกลับ 3-4 ครั้ง อีหรอบเดิมค่ะ... มันก็ยังไม่ทิ้งตังค์ให้อิเดี้ยนสักกะบาท...ซึ้งโคตร...T^T ทั้งๆที่รู้ว่าเดี้ยนโดนเฉดหัวออกจากงานได้หลายเดือนอยู่แท้ๆแหละค่ะ... (ยอมรับโดยดีค่ะว่าเดี้ยน โง้ โง่ มากกก....)

“แต่เอาเถอะค่ะ..ดู๊..ดู้...ดู ดู มันทำ.... ทำมายยถึงทำกับฉ้านนนด้ายยยยยยยยย.... “ T_T

ยังดีนะที่เค้ายังมีกะใจออกค่าห้อง ค่าน้ำ ค่าไฟ..ส่วนค่ากินของอิเดี้ยน.... เห้อๆๆๆ แถวบ้านเรียกว่า”ให้หาแ_ก เอาเอง” ค่ะ ท่านผู้อ่าน... T^T (ตรูล่ะช้ำจ๋ายยย..)
กระนั้นอิเดี้ยนก็พยายามคิดในแง่ดี เหมือนใครหลายๆคน ว่า...”เขาอาจจะลองใจเรามั้ยน้า???” “โน้น” “นั้น” นี่............ สาระพัด..

ก็ยังดีหน่อยที่อิเดี้ยนมีเงินน้อยนิดที่เก็บไว้ในบัญชี จึงพอที่จะมีเงินเหลือใช้จ่ายเล็กน้อยๆได้บ้าง...
นี่เป็นคำพูดจากเค้าเองนะค่ะ ซึ่งฟังดูแล้วใจชื้นเนอะ.. หลอกให้ตรูนอนฝันหวานไปไกลแสนไกล .....
ตั้งแต่เกิดมา เดี้ยนไม่เคยเข้าใจคำว่า”สุภาพบุรุษ”ได้ถ่องแท้ เหมือนดังเช่นทุกวันนี้เลยจริงๆค่ะ ท่านผู้อ่าน... ท่านรู้หรือไม่ค่ะ??? ว่า..ทุกวันนี้เดี้ยนเข้าใจและแทบจะจำคำนี้ไว้ไปจนตายได้เลยทีเดียว..

ไม่รู้เหมือนกันว่าจริงๆแล้วคำจำกัดความของคำว่า “สุภาพบุรุษ” เนี้ย มันคือ อะไร ???
ฉะนั้นอิเดี้ยนขอแยกสองคำนี้ออกจากกัน ในตามแบบฉบับ และคามเข้าใจของตัวเดี้ยนเองล่ะกันนะค่ะ สำหรับตัวเดี้ยน ณ ตอนนี้ คำว่า

“สุภาพ” หมายถึง การอ้อมน้อม ถ่อมต้น มีสำมาคารวะ กิริยามารยาทเรียบร้อย พูดจาอ่อนน้อมถ่อมต้น ให้เกียรติผู้หญิง.. ฯลฯ
สำหรับคำจำกัดความของคำว่า “บุรุษ” ตามความคิดที่ยังเหลือน้อยนิดของเดี้ยน อิเดี้ยนให้ความหมายของมันว่า “ความเป็นชาย”
.หรือ เรียกอีกอย่างว่า “เพศผู้” มีความอดทน เข้มแข็ง ดุดัน หัวรั้น เอาแต่ตนเองเป็นใหญ่ หรือ เรียกอีกอย่างว่า “มีแต่ไอ้จู๋”
นั่นแหละค่ะ..ซึ่ง..ณ ปัจจุบันนี้คำๆนี้ ได้กลายมาเป็นคำจำกัดความที่ใช้ขนานามสามีเดี้ยนไปเสียแล้ว ....

ปล.อย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจว่าอิเดี้ยน ติฉินนิทาผัวเลยนะค่ะท่านผู้อ่าน... เพราะนี่มิได้มีนิสัยของเดี้ยนที่พึ่งจะมี . แต่มันถึงที่สุดแล้วจริงๆค่ะ...

หลังจากที่เดี้ยนต้องระเหเรร่อนไปนอนตามบ้านเพื่อน พร้อมกับ เดินหาสมัครงานตามที่ต่างๆ...สรุปแล้ว..วุฒครู ที่อุตสาห์ สร้างสม เล่าเรียนมา.. มิได้นำพาเลยจริงๆค่ะ....พยายามสมัครงานที่ไหนเค้าก็ไม่รับ... ภาษาอังกฤษที่พอจะพูดได้ งูๆ ปลาๆ เหมือนจะไม่ค่อยมีค่าอะไรกับคนทีนี่...
"พูด Contoness ได้หรือป่าว??" .....ประโยคนี้คือประโยคแรกที่ทุกร้านจะถาม...
(เพิ่งย้ายมาอยู่สี่เดือน..ตรูก็คงจะพูดได้อยู่หรอกมั่งค่ะ.. =.,=')

อ๊ากกกกกกกกกกกกก... เดี้ยนนน...อยากกกก... ตายยยยยยยยยยยย....

ไม่แคล้วกลับมาที่บ้าน... เหมือนเดิม..ค่ะ.. เพราะไม่อยากจะไปเดือนร้อนเพื่อนๆ เฮ้อ... กรรม..

มาซุกหัวนอนบ้านมัน. .. ก็ต้องทำกับข้าวให้มันกิน.. (เดี๋ยวมันไล่ตรูออกจากบ้าน..อีก)

ถึงแม้จะทะเลาะกันเดี้ยนก็ปรนนิบัติเค้าไม่เคยให้ขาด แต่กระนั่นเดี้ยนอาจจะไม่ดีพอสำหรับเค้าก็ได้ค่ะ

เดี้ยนตั้งใจว่าอย่างน้อยๆ เลิกกันกับสามีแล้ว. ไหน ๆมาแล้ว เราก็น่าจะหางานทำแล้วค่อยส่งไปให้แม่ที่บ้านอีกที...เดี้ยนมีแม่อยู่คนเดียวค่ะ... ตอนนี้เรื่องสามีกลายเป็นเรื่องรองไปเสียแล้ว
อย่างน้อยๆก็ยังดีนะค่ะ ที่มันยังบอกเราก่อน ไม่ปล่อยทิ้งไว้ให้เนินนานกว่านี้... ถ้ามันทิ้งเดี้ยนอีตอนเดี้ยน 40 ปี.. โธ่...แล้วจะหาปรั่วใหม่ได้ใหม่เนี้ยชั้น!.. เศร้า..ค่ะ. แต่ต้องทำใจให้เข้มแข็ง...

"เดี้ยนไม่ได้เป็นเอดส์ แม่ยังไม่ตาย ขาแขนไม่ได้ขา เพราะฉะนั้นเดี้ยนจะไม่ร้อง" ...(เอาให้มันจุกอกตายกันไปข้างหนึ่ง..ฮือๆๆ) .

กลับมา เคลียดปัญหาชีวิตกับอิคุณสามีที่บ้าน....

ปัญหาทั้งหมด..จบลงด้วยคำว่า "เราหย่ากัน" จากปากของผู้ชายคนหนึ่ง..คนที่สัญญาว่าจะปกป้อง และดูแลชั้นไปตลอดชีวิต...

เดี้ยนไม่เคยโทษว่ามันคือความผิดของใคร.. เพราะไม่มีใครผิด..

แล้วตัวเราเองก็ถือว่าเราทำดีที่สุดแล้ว เท่าที่ผู้หญิงคนหนึ่งจะทำได้ .. 4-5 เดือนที่ผ่านมา เราพยามและทำดีเพื่อเค้ามาตลอด... นี่ถ้าไม่ถึงขั้นแต่งงานกันมันก็คงจะไม่เจ็บปวดใจขนาดนี้...

แล้วมันจะแต่งกับเดี้ยนไปทำไมเนี้ย!???? ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะ!!!???

อยากร้องค่ะ ... แต่ร้องไม่ออก ตอนนี้เหลือวีซ่าอยู่ 7 เดือน พยายามขอแฟนถ้าฉันเลิกกันกับคุณ ถ้าหากฉันทำงานได้ อย่าเพิ่งแคลเซิลวีซ่าเดี้ยนเลยนะ ........(Y_Y) อย่าน้อยๆถ้าได้งานทำสักหน่อย จะได้มีเงินส่งกลับไปให้แม่ตัวเองได้ใช้บ้างก็ยังดี ....

ตอนนี้คำว่ารักที่เหลืออยู่ในใจเดี้ยน สำหรับคนอย่างเค้า.. มันแห้งหายไปกาลเวลา ... อย่างน้อยๆเค้าก็มีส่วนดีของเค้า... เขาก็ยังพาเรามาถึงฮ่องกง..
(อิแฟนเก่า..เงินก็ไม่มีเหมือนกัน..ถึงเขาจะจน..แต่มันพาเราไปปารีส..แถมส่งเสียให้เรียนจนจบ ..=.,=)

อย่างน้อยๆก็ยังดีนะค่ะ ที่มันยังบอกเราก่อน ไม่ปล่อยทิ้งไว้ให้เนินนานกว่านี้... ถ้ามันทิ้งเดี้ยนอีตอนเดี้ยน 40 ปี.. โธ่...แล้วจะหาปรั่วใหม่ได้ใหม่เนี้ยชั้น!.. เศร้า..ค่ะ. แต่ต้องทำใจให้เข้มแข็ง...

สุดท้ายนี้ขอบคุณอีนู๋ต้าร์มากมาย ที่เป็นที่ปรึกษา และเรียบเรียงให้ แถมยังพยายามหางานให้ทำ (ทั้งๆที่ตัวเองก็ยังไม่มีงานทำ) ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆคนไทยทุกคน ที่อยู่ในฮ่องกงที่ให้ความช่วยเหลือมาตลอด..
และสุดท้ายพี่ๆเพื่อนๆแห่งโลกอินเตอร์เน๊ท เลดี้อินเตอร์ ที่เข้ามาร่วมรับฟังปัญหาของเดี้ยนเยอะแยะมากมาย..ไว้ในที่นี้ด้ วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ...
สู้เค้าค่ะ อายุเป็นเพียงตัวเลขค่ะ

เห็นสาวๆ ไซส์บิ๊กเบิ้มที่นี่ อายุคงปาไปห้าสิบแล้ว ยังมีสามีหนุ่มฟ้อ หล่อเฟี้ยวกันตั้งหลายคู่

ดังนั้น สวยจากภายใน เอาชนะใจผู้ชายมานักต่อนักแล้วค่ะ

ผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่ 750766เป็นกำลังใจให้นะคะ

แก้ไขล่าสุดโดย tequiraqueen เมื่อ Fri Oct 23, 2009 6:07 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง (Reason for editing : แก้ไขพิมพ์ผิด)
โอวววว์... ยาวววว มากกกก มายยย... วันนี้สงสัยจะเครียดมากเลยนะเนี้ยพี่เรา... ผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่ 865986

แต่ช่างมันเถอะเจ๊.. ระบายมันออกมาบ้าง.. อย่างน้อยๆ เราก็ยังไม่ตาย ชีวิตเป็นเของเรา สู้ๆๆๆ

กลับมาฮ่องกงเมือไหร่อย่าลืมส่งข่าวมาบอกน้องแล้วกันนะ

ไว้ค่อยคุยกันจร้า....

ผัวฝรั่งทำชั้นได้ ตอน กับรักครั้งใหม่

ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1