girls talking
ฮั่นแน่!ท่านผู้มีอุปการะคุณโปรดทราบทั้งหลาย กรุณาสมัครเป็นสมาชิกกันก่อนสิจ๊ะ!
ฮั่นแน่!ท่านผู้มีอุปการะคุณโปรดทราบทั้งหลาย กรุณาสมัครเป็นสมาชิกกันก่อนสิจ๊ะ!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สาระความรู้จากผู้หญิงสู่ผู้หญิงเล่าสู่กันฟัง,ความสวยความงาม,เคล็บลับการดูแลตัวเองอีกล้านแปดที่คุณอาจจะไม่รู้!!

บ้านPortalLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
บก.บห. (บรรณาธิการฝ่ายบริหาร)
Admin

HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ   HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ I_icon_minitimeSun Oct 25, 2009 3:23 pm

1. คลิ๊กที่ปุ่มตั้งกระทู้ใหม่ HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ Newtop12
  2. ตั้งชื่อกระทู้ และเขียนข้อความตามปรกติ
  3. หลังจากเขียนข้อความเสร็จเรียบร้อยแล้วกดปุ่ม " Priview " แสดงตัวอย่าง

4. เมื่อได้ตัวอย่างตามต้องการแล้วกด "Send" ตัั้งกระทู้ใหม่

แก้ไขล่าสุดโดย Monkey Magic เมื่อ Mon Oct 26, 2009 11:23 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://monkeymagicispa.thai-forum.net
Admin
Admin

HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: การเปลี่ยนรูปประจำตัวใหม่   HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ I_icon_minitimeSun Oct 25, 2009 3:51 pm

1. คลิ๊กที่ ปุ่ม "Profile" HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ I_icon_mini_profile

2. ด้านขวามีข้างบนขอบกระทู้ จะมีตัวหนังสือเขียนบอก ให้เราคลิ๊กที่คำว่า "รูปประจำตัว"

3. ดาวห์โหลดรูป โดยการกดไปที่ ปุ่ม "Choose file" เพื่อเลือกรูปที่ต้องการ

4. จากนั่นกด " (Submit)"
https://monkeymagicispa.thai-forum.net
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: การใส่ลายเซ็น Signature   HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ I_icon_minitimeMon Oct 26, 2009 11:04 am

การใส่ signature (ลายเซนต์)

ไปที่ Profile แล้วเลื่อนไปทางขวาจนเจอคำว่า "ลายเซ็น" แล้วคลิ๊ก
ไป edit signature ที่ช่องสี่เหลี่ยมด้านล่าง ให้ใส่โค้ด โดยที่เราสามารถใส่โค้ดในช่องนั่นได้เลย
ใช้โค้ด img
ตัวอย่างโค้ด HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ Font%20color=[img ] >>urlรูปภาพ<< [ /img]" border="0" alt="" />เราก็จะได้รูปตัวอย่างดังต่อไปนี้ค่ะ
HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ 114612t009imudoe
สำหรับคนที่ยังไม่ทราบว่าจะดูโค้ดได้จากไหน หรือ ต้องการจะเอารูปของตัวเองลงแล้วล่ะก็
สามารถนำรูปภาพไปฝากไว้ที่เวป photobucket หลังจากที่ดาวห์โหลดรูปภาพที่เราต้องการแล้ว
เราก็ไปเลือกภาพและก๊อปโค้ดตัวสุดท้ายที่เขียนว่า IMG CODE มาแปะไว้ได้เลยค่ะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: การ upload รูปภาพเวลาโพสข้อความ,การลดขนาดของภาพ   HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ I_icon_minitimeMon Oct 26, 2009 11:29 am

3. การ upload รูปภาพ ลงเวลาโพสข้อความ
อันนี้ มีหลากหลายวิธีหน่อยะค่ะ
- เริ่มแรกก็ฝากรูปตามเวบปกติเลยค่ะ จากนั้น ก็ ก็อปโค้ดมาจาก photobucket ค่ะ
พอเอาเมาท์ไปที่รูปมานมันจะนกรอปของโค้ดมาด้านล่าง
ส่วนโค้ดที่ก็อปห้เอา อันที่เขียนว่า direct link นะค่ะ
HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ Cats
หลังจากนั้น ก็กดที่ HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ Post_button_image เลยนะคะ
เอาโดใส่ลงไปที่ ช่อง Image URL นะคะ ลบเอา http:// ออกก่อนนะค่ะ
แล้วเอาโค้ดเราวางลงไปเลยค่ะ
หลังจากนั้นภาพก็จะมาค่ะ บางทีระบบจะรวนมาคู่กันสองภาพ เช็คก่อนนะค่ะ
แล้วก็เอาเมาส์ย่อรูปลงได้เลยตามต้องการค่ะ ค่อย ๆ ทำไปทีละนิด เพราะภาพจะมาเป็นขนาดใหญ่คะ
หรือเราจะ เอา url มาจากเวบไซต์ต่า งๆ ก็ได้นะคะ แต่ตอนนี้รุ้สึก ภาพ จาก hi5 ไม่สามารถเอามาได้แล้วนะคะ
หรือ ถ้าพี่ ๆ มีภาพอยู่ในเครื่องขนาดไม่เกิน 30 kb สามารถกด ที่ HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ Post_button_image_upload เพื่อทำการ อัพโหลดรูปของเรา จาก คอมได้เลยนะค่ะ

4. การลดขนาดภาพ
เราสามารถลดขนาดได้ก่อน โดยการใช้
program นะค่ะ มีให้เลือกหลากหลายค่ะ ตั้งแต่ photosahop, acd see,
photoscape หรือโปรแกรม อื่น ๆ ที่มี โดย ปกติแล้ว ไม่แนะนำ photoshop
ค่ะหนักเครื่องแล้วต้องมานั่ง แครกอีก ถ้าพี่ ๆ เพื่อน ๆ มีโปรแกรม
photoscape จากการทำภาพลายเซนต์อยู่แล้ว สามารถ ทำได้เลยนะค่ะ

เข้าไปที่หน้าแก้ไขภาพนะค่ะ
จากนั้น เลือกที่ย่อ ขยาย ตามต้องการ ค่ะ เราจะสามารถ ทำให้ไฟล์เล็กลงได้ และไม่หนักเครื่องมากค่ะ

(ขอขอบคุณน้องลิง แห่ง บ้านเลดี้อินเตอร์ด้วยนะค่ะสำหรับข้อมูล..หุหุ พอดีไปแอบจิ๊กในกระทู้น้องลิงมาค่ะ.. แหะๆ HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ 61338 )

HOW TO การตั้งกระทู้ใหม่,เปลี่ยนรูปประจำตัว,การใส่ลายเซ็น (signature) ใต้ภาพ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1